Ubuntu hukwama kwenye kitanzi cha kuingia


Nenda kwa jibu lililokubaliwa


Ubuntu wangu umekwama kwenye kitanzi cha kuingia wakati unapojaribu kuingia kwenye desktop yangu. Ninapoingia, skrini inakuwa nyeusi na mara baada ya hiyo skrini ya kuingia inarudi.

Nimesoma kwamba shida inaweza kusababishwa na kosa kulingana na picha, hapa kuna kadi yangu ya picha: ATI Radeon 7670M


489





2012-11-29




Idadi ya majibu: 30


Je! Uliishia hapa baada ya kukimbia sudo startx ? Walakini:

Press Ctrl+ Alt+ F3na kuingia katika ganda.

Sasa kukimbia ls -lA . Ikiwa utaona mstari

 -rw-------  1 root root   53 Nov 29 10:19 .Xauthority
 

basi unahitaji kufanya chown username:username .Xauthority na kujaribu kuingia (unaweza kuhitaji pia kufanya hivyo kwa .ICEauthority ).

Vinginevyo, fanya ls -ld /tmp . Angalia barua 10 za kwanza kushoto: zinapaswa kusoma sawasawa : drwxrwxrwt .

 drwxrwxrwt 15 root root 4096 Nov 30 04:17 /tmp
 

Vinginevyo, unahitaji kufanya sudo chmod a+wt /tmp na angalia tena.

Ikiwa sio wote, ningependekeza pia

  1. sudo dpkg-reconfigure lightdm
  2. au kufuta, kuiweka tena.

Sasa bonyeza Alt+ →hadi ufikie skrini ya kuingia tena, na uanze tena.


418


2012-11-29

Nilikuwa na hii na baada ya kuiangalia /var/log/Xorg.0.log niligundua kuwa ni shida ya Nvidia (kulikuwa na mstari unaosema Xlib: extension "GLX" missing on display ":0 ).

Niligundua nina madereva wa Nvidia kutoka kwenye tovuti rasmi ambayo sio tulia na imejaribiwa (kwa hivyo nimesoma na pia uzoefu katika siku za nyuma).

Suluhisho hapa lilikuwa kufunga kifurushi nvidia-current kutoka kwa repoti za Ubuntu; ni toleo la zamani kabisa, lakini limepimwa vizuri angalau. Kisakinishi chake kina uwezo pia na haijasambaratishwa kwa mafanikio toleo langu lisilosimamishwa la hack kutoka kwa tovuti ya Nvidia.

TL; DR , jaribu kuingia kwenye ganda ( Ctrl+ Alt+ F2au kitu chochote F kati ya F1na F6) na chapa

 sudo add-apt-repository ppa:graphics-drivers/ppa
sudo apt update
sudo apt install nvidia-367
 

Ikiwa imefanikiwa, fanya upya.

 sudo reboot
 

Ikiwa una bahati ya kutosha, shida imetatuliwa, unapaswa kuingia kwenye Umoja.

HABARI

Tafadhali kumbuka kuwa wakati mwingine nvidia-current inaweza kufunga dereva vibaya. Katika hali hiyo, tafuta dereva anayefaa hivi karibuni kwa kadi yako ya video na usanikishe. Kwa mfano, juu ya Ubuntu 16.04, nvidia-current anaelekeza toleo: 304.131-0ubuntu3. Hii inaweza kupingana na kadi yako ya picha; kwa hivyo, tafuta na sudo apt-cache search nvidia-[0-9]+$ kifurushi unachohitaji, na usakinishe.


67


2015-07-19

Nilikutana na shida hii kabisa na hakuna suluhisho lililopendekezwa hapo juu lilinifanyia kazi. Baada ya kukatisha tamaa nilitazama .xsession-errors na nikaona nilikuwa na typo katika yangu .profile (nilikuwa na } faili la ziada baada ya kuhaririwa mapema mwanzoni mwa siku).

Hiyo ilikuwa ikisababisha kitanzi cha kuingia. Inaweza kuwa mahali pengine pa kuangalia ikiwa marekebisho mengine yaliyopendekezwa hayakufanyi kazi.


60


2013-01-24

Nilikuwa na shida ya kufanana miezi michache iliyopita. Kubadilika kuwa koni kutoka skrini ya kuingia kwa LightDM (Ctrl-Alt-F1), kuingia kwa kutumia jina la mtumiaji na nenosiri, na kuingia amri zifuatazo kutatuliwa kwa suluhisho:

 sudo mv ~/.Xauthority ~/.Xauthority.backup
sudo service lightdm restart
 

42


2012-08-28

Folda yangu ya nyumba ilikuwa imejaa :-( df -h nitakupa jibu hili nililazimika kuunganisha kupitia ssh nilitengeneza nafasi fulani na nilifanya kazi kama ua

ctrl+ alt+ F1, ingia kama mtumiaji, fungua nafasi kadhaa na uanze tena seva yako ya X! zaidi sudo service sddm restart


19


2015-12-16

Wanakabiliwa na shida hiyo hiyo leo.

Sababu ilikuwa ya kushangaza kwangu. xubuntu-desktop iliondolewa, ndivyo pia ubuntu-desktop . LightDM imetoka na hakuna ujumbe wa makosa. Ilijaribu lxdm na wakati nilijaribu kuingia, ilipata ujumbe ikisema Xubuntu haipatikani.

Imekumbukwa tena xubuntu-desktop na imesasishwa sasa. Fikiria apt-get autoremove umeondoa kifurushi.


18


2013-01-29

Press Ctrl+ ALT+ F3. Unapaswa kupewa ruhusa ya kuingia bila unix-style, kwa hivyo ingiza jina lako la mtumiaji na nenosiri hapo. Kutoka hapo unapaswa kupewa ganda (mpango unaoruhusu kuingia amri, aina kama windows ' cmd.exe ). Ingiza amri hizi na bonyeza ENTER(au Return) baada ya kuandika kila moja (italazimika kuingiza nywila yako wakati inapoonyesha kitu kama hicho [sudo] password for USERNAME . Kumbuka kuwa nywila haitaonyesha unapoichapa!):

 sudo apt-get update
sudo apt-get -y dist-upgrade
sudo apt-get -y install fglrx
 

Kisha fanya upya kompyuta yako kwa kutumia amri hii:

 sudo reboot
 

Tazama ikiwa hii inafanya kazi :)


Ikiwa hii haifanyi kazi, jaribu kurudi kwenye terminal ya 3 ( Ctrl+ ALT+ F3), ingia, na ingiza amri hii (ukishinikiza ENTERbaada ya kuiandika):

 sudo apt-get -y install lxdm
 

Hii itaonyesha mazungumzo kama DOS baada kidogo. Ikiwa lxdm haijachaguliwa, uchague kwa kutumia vitufe UPna DOWNmshale, na bonyeza ENTERkwa kukubali uteuzi huo. Kisha anza tena kutumia amri ile ile kama hapo awali ( sudo reboot ).


Ikiwa hii bado haifanyi kazi, nenda kwenye terminal ya 3 ( ALT+ F3), ingia, na ingiza amri hii (utaratibu kama huo):

 sudo apt-get -y install lubuntu-desktop
 

Hii itasanikisha mazingira nyepesi zaidi ya desktop ambayo inapaswa kufanya kazi kwa sasa (inapaswa kukuwezesha kuingia na kutumia kompyuta yako). Mara tu hiyo ikifanywa, reboot ( sudo reboot ), na unapogongana na ukurasa wa kuingia, chagua Lubuntu mazingira badala ya Ubuntu .


15


2012-11-29

Unaweza kuwa na shida na LightDM, meneja wa kuingia unaokuja kwa Ubuntu bila msingi. Mnamo 12.04 ilitumika kufanya shida ile ile unayoelezea.

Unaweza kufunga GDM, meneja mbadala wa kuingia, ili kuzunguka hii:

Kwenye skrini ya kuingia, bonyeza na kushikilia Ctrl+ Alt+ F2kwenda kwenye kituo. Usiogope! Ingia tu hapa na jina lako la mtumiaji na nywila.

Kisha, chapa sudo apt-get install gdm . Wacha sudo dpkg-reconfigure gdm iweke na ichapishe na ifuate pete ili kuiweka kama msimamizi wako wa kuingia.

Press Ctrl+ Alt+ F7kusoma baadaye skrini ya kuingia ambayo lazima sasa kuangalia tofauti. Je! Kuingia kwenye kazi ni kazi? Ikiwa inafanya hivyo, shida yako kutatuliwa!

Ikiwa haifanyi hivyo, rudi kwenye terminal ya skrini nzima (tena, Ctrl+ Alt+ F2) na ukimbie sudo dpkg-reconfigure lightdm kuweka LightDM kama msimamizi wa kuingia tena. Sasa unajua kuwa hii ni shida na dereva wa picha zako bila shaka.


11


2012-11-29

Hii sio jibu la moja kwa moja kwa kesi yako lakini suluhisho lake la jumla la kuingia kwa loops.

Shida inaweza kuwa rahisi kama amri isiyo sahihi iliyowekwa kwenye faili ya faida katika saraka ya nyumbani. (Tangu faili hilo lipakie kwenye logon)

Kuona kama kweli ndivyo ilivyo, bonyeza Ctrl Alt F1, na kuingia. Kuangalia faili ya makosa ya -xsession katika saraka yako ya nyumbani

 ~/.xsession-errors
 

Hii inapaswa kutoa dalili juu ya amri fulani ya shida.


9


2013-08-19

Mazingira yako ya desktop yanashindwa kuanza (inaonekana kama). Ningeanza kwa kutumia mtego kuingia kama mtumiaji mwingine.

Ctrl+ Alt+ F1kisha ingia

sudo adduser testing

Mara baada ya mtumiaji imeongezwa ctrl+ alt+ f7na kujaribu kuingia kwenye kama kupima. Ikiwa unaweza kuingia kama majaribio basi usanidi wako wa umoja / gnome umefungwa na unapaswa kuwekwa upya. Swali hili linafunika. Napenda mv ~/.config ~/.config.old .


8


2012-11-29

Ndio nilisababisha Kitanzi cha Kuingia kwenye mtumiaji wangu mkuu wa Ubuntu 12.10 na kurekebisha ilikuwa rahisi.

Asili: Ubuntu 12.10 imewekwa katika VirtualBox inayoendesha kwenye Windows 7 na hutumia Umoja.

Sababu: Kutoka Desktop I Ctrl+ Alt+ Tkatika hali ya terminal na kisha walijaribu kukimbia 'startx' (I alikuwa anajaribu kumsaidia rafiki njia ya simu usiku sana ... lakini hii ilikuwa jambo kijinga kufanya). Dawati mpya la Unity la wazi lilionekana na kila kitu kilipachikwa ...

Shida:

Kulazimisha VirtualBox kufunga na kisha kuunda tena Ubuntu nilipata skrini ya kuingia lakini niliendelea kurudisha nyuma kwenye skrini hii kila wakati baada ya kuingia nywila. Hakuna makosa yaliyoonyeshwa. Mimi naweza kuingia kama Guest lakini sikuwa na haki Sudo na hivyo hakuna udhibiti ... Hata hivyo mara moja watumiaji katika kama Mgeni I Ctrl+ Alt+ F3na got terminal kuingia.

Niliingia jina langu kuu la mtumiaji na nywila na niliingia kwa njia ya amri. Logout ilinirudisha kwa kuingia kwa CLI na Ctrl+ Alt+ F7ilinirudisha kwenye desktop ya Mgeni. Kwa hivyo akaunti yangu bado ilifanya kazi. Kisha niliongeza mtumiaji wa jaribio na nikawapa haki za sudo. Kutoka kwa kuingia kwa Uniti niliweza kuingia na kuingia kwa watumiaji wa Mtihani bila shida. Kwa hivyo Umoja bado ulifanya kazi.

Kurekebisha: Kwa hivyo akaunti yangu kuu ilikuwa bado inapatikana kupitia CLI na Umoja ulikuwa unafanya kazi kwa akaunti nyingine zote. Hii ilionyesha shida ya utata kwenye akaunti yangu kuu. Nilifuata ushauri wa SiddharthaRT juu ya chapisho hili na nikafanya chown username:username .Xauthority . Hii ilirekebisha shida yangu. Asante !!


7


2013-03-09

Maswala ya Dereva wa Wakala

Jimbo la MoKSB

Niliweza kuingia kwa TTY kutumia ctrl+alt+F1 , lakini sikuwa na ufikiaji wa mtandao kwa kuona kama dereva ni mwendeshaji pia.

Hakuna maswala ya Xorg yalionekana wazi.

Niliamua kuondoa vifurushi wakati nikipokea MokSB failed ujumbe ukiniambia kuwa HAWEWEZA kubadilisha mipangilio salama ya buti. Sehemu inayojulikana ni kwamba ilinisukuma kwa nywila hata ingawa ilishindwa.

Salama Boot

Tahadhari: Usiondoe tu madereva yako kwa upofu!

Mtihani mzuri wa kuona ikiwa ni suala la Dereva wa Wamiliki ni kuwasha Salama Boot na Ubuntu na kujaribu kuingia. Ikiwa kuingia kwenye kazi, basi sasa unajua ni nini shida yako.

Madereva ya Broadcom na Madereva ya Nvidia

Niliondoa vifurushi vya nvidia

 sudo apt-get purge nvidia-*
 

na kisha nikaondoa vifurushi vya Broadcom

 sudo apt-get purge bcmwl-kernel-source
 

na kuanza upya.

Nilijaribu kuingia tena na kufanikiwa!

Niliona desktop yangu!

Nilianzisha tena. aliingia tena na kila kitu kiliwekwa sawa.

  • Nilianzisha tena BIOS

  • Zima buti salama (haifai, pata suluhisho bora)

  • kuongeza ubuntu kwa kutumia grub

  • aliingia na kusanikisha faili ya kupakua ya .deb kwa dereva wangu wa wifi

  • imeiweka kwa kutumia Kituo cha Programu

  • na kuanza upya.

Nilifuata utaratibu kama huo wa madereva yangu wa nvidia kuona kama dereva chaguo-msingi za video ni mbaya kwenye kadi yangu.

Kubadilisha Boot salama tena

Ikiwa nitafuta Boot Salama tena, naona toleo kama hilo. Kwa kuwa madereva hawajasainiwa, sio Boot ya Salama ya kweli na ninafungiwa nje.

Binafsi, naona hii ni suala la uchochezi sana (na la kukasirisha).

Suluhisho Mbadala?

Suluhisho linalowezekana zaidi niliona ilikuwa kuifanya kernel iweze kuona kama siwezi kuacha Boot Salama na kuiwasha na kuzima wakati ninabadilisha OS. Tena, ni ya kukasirisha tu.

UPDATE Januari 4 2017

Kulingana na nakala hii , Linux Kernel> = 4.6 sasa inasaidia rasmi

Mfululizo wa GeForce GTX 900 uliharakisha usaidizi kwa kushirikiana na picha za firmware zilizosainiwa.

Hii inapaswa kusuluhisha suala salama la buti lililosababishwa na kutumia picha za firmware ambazo hazijatumwa.


7


2016-07-27

Nimekuwa taabu Ctrl+ Alt+ F3na umeingia katika ganda. Baadaye na amri hii:

 chown username:username .Xauthority 
 

Jina username langu la kuingia ni lipi, nimetatua shida.


6


2013-04-16

Nimepitia shida hii mara kadhaa na imekuwa suala tofauti kila wakati. Mojawapo ya masuala yafuatayo yangeweza kusababisha shida yako na unaweza kutumia kiwambo cha amri ya amri kwa kutumia Ctrl+ Alt+ F1(Badilika F1 na F2, F3 .... ikiwa tty1 yako inamilikiwa) kujaribu suluhisho zifuatazo.

Madereva wa NVIDIA wamekosa au wamevunjika?

  1. Run nvidia-smi ili kufikia interface ya usimamizi wa mfumo wa NVIDIA. Pato linapaswa kuwa kitu cha aina hii.
 Mon Sep 17 14:58:26 2018       
+-----------------------------------------------------------------------------+ 
| NVIDIA-SMI 390.87                 Driver Version: 390.87                    | 
|-------------------------------+----------------------+----------------------+ 
| GPU  Name        Persistence-M| Bus-Id        Disp.A | Volatile Uncorr. ECC | 
| Fan  Temp  Perf  Pwr:Usage/Cap|         Memory-Usage | GPU-Util  Compute M. | 
|===============================+======================+======================| 
|   0  GeForce GT 720      Off  | 00000000:01:00.0 N/A |               N/A    | 
| 19%   35C    P8    N/A /  N/A |    543MiB /   980MiB |     N/A Default      |
+-------------------------------+----------------------+----------------------+

+-----------------------------------------------------------------------------+ 
| Processes:                                                       GPU Memory | 
|  GPU       PID   Type   Process name                        Usage           | 
|=============================================================================| 
|    0                    Not Supported                                       |
+-----------------------------------------------------------------------------+
 

Ikiwa hauwezi kuipata, labda kuna suala fulani na dereva wako wa picha.

  1. Katika hali hiyo, unapaswa kujua jina la kadi yako ya picha kutumia lspci | grep VGA .
  2. Unaweza kujua dereva zinazofaa kwa kadi yako ya picha kutumia kiunga .
  3. (Jaribu bila hatua hii labda basi na hatua hii ikiwa hakuna mafanikio). Ondoa dereva zilizovunjika zilizotumiwa sudo apt-get purge nvidia* .
  4. Weka madereva kwa kutumia

    sudo add-apt-repository ppa:graphics-drivers

    sudo apt-get update

    sudo apt-get install nvidia-390 (Au chochote dereva anayefaa ni wa kadi yako ya picha)

  5. Jaribu kuanza tena kutumia systemctl reboot -i na tumaini kitanzi chako cha kuingia ni fasta.

NYUMBANI yako ni NYUMBANI yako?

  1. Angalia mmiliki wa saraka yako ya nyumbani kwa kutumia ls -l /home
  2. Ikiwa haimiliki saraka yako ya nyumbani, ibadilishe ukitumia sudo chown $USER:$USER $HOME
  3. Jaribu kuanza tena kwa kutumia mfumo wa rectot -i na utumaini kuwa kitanzi chako cha kuingia.

Je! Unamiliki umiliki wako?

  1. Angalia mmiliki wa saraka yako ya nyumbani kwa kutumia ls -l ~/.Xauthority
  2. Ikiwa haujamiliki yako .Ukubwa, ubadilishe kwa kutumia sudo chown $USER:$USER ~/.Xauthority
  3. Ukifanya hivyo, songa faili yako ya .Utukuu kwa kutumia sudo mv ~/.Xauthority ~/.Xauthority.bak
  4. Jaribu kuanza tena kwa kutumia mfumo wa rectot -i na utumaini kuwa kitanzi chako cha kuingia.
  5. Unaweza kuhitaji kufanya jambo hilo hilo kwenye .Ukubwa.

Je! Yako / tmp iko sawa?

  1. Run ls -ld /tmp na uhakikishe ruhusa ni sawa drwxrwxrwt . Pato linapaswa kuwa la aina hii

drwxrwxrwt 27 root root 36864 Sep 17 17:15 /tmp

  1. Ikiwa sio hivyo, kukimbia sudo chmod a+wt /tmp
  2. Jaribu kuanza tena kwa kutumia mfumo wa rectot -i na utumaini kuwa kitanzi chako cha kuingia.

Labda shida nyepesi ni shida yako?

  1. Anzisha meneja wako wa onyesho kwa kutumia dpkg-reconfigure lightdm na jaribu mameneja wengine wa maonyesho (gdm3, lightdm,) ambazo zinapatikana. Labda hii itakupa dalili za kutosha kusonga mbele.
  2. Ikiwa hakuna hata mmoja wao anayesaidia, jaribu kusanikisha sddm ukitumia jaribio sudo apt-get install sddm moja la mwisho. panga upya onyesho kwa sddm.

Ikiwa hakuna suluhisho hapo juu lililofanya kazi, unaweza kujaribu kusanikisha ubuntu.

PS: Huu ni mkusanyiko wa majibu kutoka kwa vyanzo niliyojitolea, zingine kutoka kwa chapisho hili pia.


6


2018-09-18

Ilibidi nibadilishe ruhusa ya folda yangu ya nyumbani:

 sudo chmod 755 /home/<username>
 

Hii inaweza kufanywa kwa kuingia, ndani ya terminal, kutumia jina lako la mtumiaji na nywila kwenye ganda kwa kutumia CtrlAltF1.


5


2015-09-21

Nilipata kitanzi cha kuingia kwenye uhusiano na sasisho kutoka Ubuntu 12.04 hadi 14.04. Na gdm nilikuwa na ujumbe wa makosa katika ~ / .cache / gdm / session.log na viingizo kama vile /etc/gdm/Xsession: line 33: mktemp: command not found na baada ya sudo aptitude purge gdm taa nyepesi nikapata ujumbe kadhaa wa makosa sawa ~/.xsession-errors , kwa mfano , usr/sbin/lightdm-session: line 24: mktemp: command not found .

Nilijaribu mambo kadhaa. Ninachoamini hatimaye kilisuluhisha shida kwangu ilikuwa hii:

Nilihamisha faili zangu za usanidi .profile , .bashrc na .pam_environment kwa majina mengine kisha nikaweza kuingia. Mimi mtuhumiwa kwamba kuna shida katika mmoja wao.


4


2015-07-15

 sudo chown $USER:$USER $HOME
 

ilikuwa shida kwangu.

Nilikuwa nimeanzisha kizigeu cha nyumbani na:

 sudo mkdir /home/$USER
 

lakini aliisahau chown .


4



Nilikuwa na shida ile ile baada ya usanikishaji safi wa Ubuntu 12.10 (lakini nikitumia tena kizigeu cha nyumba yangu). Nilijaribu majibu mengine yote, lakini hakuna iliyofanya kazi. Lakini nilipata kidokezo cha shida yangu maalum katika makosa ya faili .xsession katika saraka yangu ya nyumbani.

Hivi ndivyo nilivyosuluhisha kwa kesi yangu:

  1. Piga Ctrl+ Alt+ F1kufungua terminal inayofaa. Kisha ingia na jina la mtumiaji na nywila.

  2. Fungua faili ~/.xsession-errors ikiwa ipo (aina cat ~/.xsession-errors ). Katika kesi yangu, faili hii ilikuwa na mstari mmoja na ujumbe wa makosa:

    / usr / sbin / lightdm-kikao: 27 :. Haiwezi kufungua / usr / bin / jambobu-uzinduzi

  3. Sasa byobu ni kifaa cha safu ya amri ninayotumia na sijui jinsi hiyo iliishia kwenye faili ya mfumo kwani hii ilikuwa sahihi baada ya usanidi safi. Byobu haijasanikishwa kwa msingi, kwa hivyo inaweza kuelezea kosa wakati inatafuta faili ( /usr/bin/byobu-launch ) ambayo haipo. Kwa hivyo katika kesi yangu ilinibidi kufunga byobu ili kurekebisha shida:

    sudo apt-kupata kusanikisha

  4. Piga Ctrl+ Alt+ F7ili urudi kwenye skrini ya kuingia, na kuingia kwa sasa ni vizuri.

Kwa kweli katika kesi yako unaweza kupata ujumbe tofauti wa makosa katika makosa ya .xsession, ambayo yanahitaji suluhisho tofauti.


3


2013-01-08

Nilikuwa na suala linalofanana sana ambapo ningeweza kuingia kwenye terminal lakini sio kwenye desktop, picha yangu kutoka kwa wasifu ilikuwa imepakiwa wakati wa kuingia, lakini baada ya sekunde chache ilirudi nyuma kwenye skrini ya kuingia. Niliangalia ruhusa zote za faili kama inavyopendekezwa, zilikuwa sawa. Nilijaribu bila kizigeu tofauti cha nyumba na niliweza kuingia kwenye desktop. Baada ya hapo niliangalia mipangilio ya kizigeu cha LUKS kilichosimbwa nyumbani, ambazo pia zilikuwa nzuri (ingawa kulikuwa na ujumbe wa makosa kwenye terminal, akiniambia kwamba kiasi kilichosimbwa hakiwezi kuwekwa, kwa sababu tayari kilikuwa kimewekwa).

Kisha nikaangalia dmesg, nikapata makosa ya BTRFS yanayohusiana na mfumo wa faili kwenye sehemu ndogo ya LUKS iliyosimbwa (yep, ninachanganya LUKS na BTRFS), nilijaribu kweli kuandika kwa mfumo wa faili na nikaona kuwa ilinipa makosa ya I / O. Kwa hivyo ilinibidi kurekebisha mfumo wa faili au kuunda mpya na kurejesha kutoka kwa chelezo.

Short hadithi fupi: Angalia dmesg na kwa kweli jaribu kuandika kwa mfumo wa faili ambao unaonekana kuwa unaweza kuandikwa.


3


2015-04-29

Hii inaweza pia kuwa kwa sababu ya mchanganyiko maalum wa mipangilio:

  • Imesimbwa /home/$USER
  • $USER kwa nopasswdlogin kikundi

lightdm itajaribu kukuingia, lakini haiwezi kufikia faili zozote ili upate dalili zilizoelezewa.

Ili kurekebisha hii, ondoa $USER kutoka kwa kikundi:

 sudo gpasswd -d $USER nopasswdlogin
 

3


2015-05-22

Ilinibidi nikabiliane na shida ileile. Kwa bahati mbaya katika kesi yangu haikuamuliwa kwa kubadilisha ruhusa tu kwa hivyo mchango wangu itakuwa kujaribu kuunda mwongozo kutoka kwa hatua rahisi hadi hatua ngumu zaidi. Natumahi matumizi yako yatatatuliwa na rahisi.

Kumbuka: Badilisha <username> na jina lako la mtumiaji.

Mawazo: Nvidia Graphic Card , lightdm


Upataji wa Kituo

Ili kufungua terminal mpya tumia tu (na kisha ingia na sifa zako):

Ctrl+ Alt+F1

Angalia idhini inayomilikiwa / kikundi / ruhusa ya faili za saraka ya nyumba yako

 cd ~<username>
ls -lah
 

Kurekebisha mmiliki na kikundi cha .Xauthority na / tmp

 chown <username>:<username> .Xauthority
sudo chmod a+wt /tmp
 

Angalia ikiwa bado kuna shida kwa kuanza tena taa za taa

 sudo service lightdm restart
 

Panga upya taa za chini

 dpkg-reconfigure lightdm
sudo service lightdm restart
 

Ikiwa unataka kuona makosa yanayowezekana kutoka kwa mfumo

 tail -n 50 /var/log/Xorg.0.log # if you want to see the last 50 errors
tail -f /var/log/Xorg.0.log    # if you want to be able to see all new errors live
 

Faili muhimu za logi:

 /var/log/Xorg.0.log
/var/log/lightdm/lightdm.log
 

Kama mapumziko ya mwisho, ambayo ndiyo nilifanya, sisitiza madereva ya kadi ya picha. Nvidia tu haifanyi kazi vizuri na Ubuntu .


3



Nilipata shida hiyo hiyo na sababu katika kesi yangu ni kwamba nilijaribu kuongeza kitu kwenye /etc/environment faili na chochote nilichoongeza kilionekana hakutaka niingie baada ya kuanza tena.

Suluhisho:

Wakati wakati wa kuingia screen vyombo vya habari CTRL+ ALT+ F2. Ingia na jina la mtumiaji na nenosiri na ubadilishe /etc/environment faili na uondoe mabadiliko gani uliyofanya kwako.

Kwenye terminal, unaweza kuendesha matumizi ya amri ifuatayo nano kuhariri faili:

 sudo nano /etc/environment
 

Bonyeza CTRL+ ona kisha bonyeza ENTERili kuhifadhi faili. Bonyeza CTRL+ xkutoka nano.

Mara tu umehariri na kuhifadhi faili, piga tu CTRL+ ALT+ F2kurudi kwenye skrini ya kuingia kwa GUI na unapaswa kuwa na uwezo wa kuingia.


3


2015-06-17

Niliona /tmp mipangilio yangu ya ruhusa ya faili haikuwa sahihi. Ilikuwa na ruhusa ya mzizi tu.

Hili lilikuwa kosa langu mwenyewe. Nilisahau kuwa siku moja mapema, nilifuta /tmp folda hiyo na sudo haki na baada ya kusanidi tena folda na sudo mkdir tmp . Makosa makubwa. Niliunda folda ya / tmp na ruhusa ya mizizi tu.

Kwenye ~/.Xsession-errors faili niliweza kuona kuwa x11 haikuweza kuandika faili ndani /tmp . Baada ya kutekeleza maagizo haya kutoka kwa akaunti ya mizizi (au Alt+ Ctrl+ f1) kwenye skrini inayokubalika na utumie sifa za akaunti ya shida kuingia) Nilitatua shida:

 sudo chmod 1777 /tmp
sudo chown root:root /tmp
 

Baada ya haya, niliweza kuingia kwenye Unity tena na akaunti ya kawaida tena. Kwa hivyo ikiwa unayo, kinachoonekana kama .Xauthority shida, unaweza kujaribu hii ikiwa hakuna kitu kingine kinachofanya kazi.

Tazama uzi huu kwenye Baraza la Ubuntu


3


2014-02-22

Ikiwezekana ubadilisha haki za ufikiaji kwa faili .Xauthority na .IDEauthority kwa chown amri haikufanya kazi:

Suluhisho hili linatumika kwa wale ambao mbali na kulazimika kubadili marupurupu ya ufikiaji wa faili zilizotajwa hapo juu hawawezi kutumia amri kama walivyokuwa wakifanya, yaani, ganda halipati amri. (Hii ndio sababu, kwa nini amri ya kuingia haiwezi kutekelezwa.)

Andika echo $SHELL kwenye terminal yako. Ikiwa unarudi /bin/bash , tumia export PATH=$PATH:/usr/local:/usr/local/bin:/usr/local/sbin:/usr/bin:/usr/sbin:/bin:/sbin kwa muda uweze kutumia maagizo.

Kisha fungua .profile faili yako , iliyoko kwenye saraka ya nyumba yako ~ , n.k /home/yourusername na sudo gedit ~/.profile na ongeza njia zilizokosekana PATH , ili iweze kuonekana kama hii:

PATH=/usr/local:/usr/local/bin:/usr/local/sbin:/usr/bin:/usr/sbin:/bin:/sbin

Sasa fanya upya mfumo wako ili mabadiliko ya TABIA ya anuwai ya mazingira ianze.

(Ikiwa maagizo hayatambuliwi na ganda lako, unaweza pia kutumia njia sawa kwa utekelezwaji wa maagizo, kwa mfano, badala ya sudo gedit ~/.profile aina /usr/bin/sudo /usr/bin/gedit ~/.profile . Ganda linakuambia saraka ya kutumia, yaani command , haipatikani, lakini amri yako inajaribu matumizi yanaweza kupatikana katika /path/to/command's/directory - inaweza kuwa yoyote ya njia unazoona hapo juu.)


2


2015-05-25

Nililazimika kuondoa madereva ya NVIDIA kuingia, kama ilivyo (Badilisha nvidia-sasa na nvidia-340 au chochote nambari yako ni).

Rejea nyuma kwa madereva ya Nouveau

Basi nilikuwa na umbo la umoja wa buggy. Ilinibidi kufuata hatua zilizoonyeshwa hapa kuzirekebisha:

https://askubuntu.com/a/290376/275142


2


2015-09-30

Hii ilitokea kwangu wakati nilizima kompyuta wakati bado inakamilisha kusasisha kwa picha za kisasa za kernel. Nilifanya CTRL-ALT F1, umeingia, basi sudo apt-get update na sudo apt-get dist-upgrade basi ni kumaliza kwa kuanzisha.

Baada ya kuanza tena, niliweza kuingia tena kwenye dawati.


2


2015-11-20

Mei umeguswa nabu # 1240336 ambapo ruhusa tofauti zimepita baada ya toleo jipya la kutolewa.

Madhara mengine

  • hakuna kuingia kwa mgeni
  • Synaptic sio kuanza kutoka kwenye menyu

Ninaingia ili kufanya kazi wakati ninaweka mtumiaji kwenye video kikundi au baada ya kukimbia sudo chmod a+rw /dev/dri/* kwenye terminal.

Lakini:

  • hakuna sauti
  • Logout kutoka kwa menyu ya watumiaji haifanyi kazi
  • mbio /usr/lib/policykit-1-gnome/polkit-gnome-authentication-agent-1 inatoa: polkit-gnome-uhakikisho-wakala-1: 5805): polkit-gnome-1-WARNING **: Haiwezi kuamua kikao tuko: Hakuna kikao cha pid 5805

Suluhisho

Kukimbia sudo pam-auth-update --force katika terminal. Hii ilitatua shida zilizoelezewa katika kesi yangu.


2


2015-05-29

Badilisha hadi skrini nyingine ya kuingia.

Ctrl+ Alt+ F2kufungua terminal.

Ctrl+ Alt+ F7kurudi kwenye hali ya picha.

Chapa sudo dpkg-reconfigure gdm

Kwenye skrini ya picha, chagua gdm na Sawa.

Chapa sudo reboot


1


2012-11-29

Ikiwa maswali mengine hayaleti suluhisho, maoni yangu ni kujaribu kufuata hatua hizi:

  1. Ingia katika hali ya mhusika na VC (Virtual Console). Hiyo ni, Ctrl Alt F1na jina lako la mtumiaji / kuingia kwa nenosiri. Wacha tumwite mtumiaji huyu original .

  2. Unda mtumiaji mpya. Unaweza kutumia kwa mfano :

     adduser newuser --group sudo
     

    kuongeza mtumiaji mpya wa utawala (ambayo ni, mtumiaji anayeweza kufanya sudo ).

  3. Jaribu kuingia kama newuser . Ikiwa inafanya kazi, sasa kwa kuwa shida iko kwenye usanidi maalum wa original mtumiaji. Vinginevyo, acha kusoma hapa --- shida iko katika kiwango cha mfumo na labda utahitaji kuweka tena kitu fulani kwenye picha ya picha.

  4. Sasa unaweza kujaribu kutafuta kilichotokea. Linganisha files siri katika ~original na ~newuser na kujaribu kupata mismatches. Hasa unapaswa kutafuta faili ambazo sio zako:

     find . \! -user original
     

    na faili ambazo haziwezi kuandikwa kwako (kutakuwa na zaidi yao, haswa kwenye kache):

     find . \! -perm -u=w
     
  5. Unaweza kuhamisha faili zilizoshukiwa kwenye chelezo ( sudo mv whatever whatever-backup ) na ujaribu kuingia tena.

  6. Faili za ndani /tmp na /var ambazo zinaweza kueleweka kwa shida hii zinafaa kufutwa kwa kuanza upya - lakini wakati mwingine kuna mabaki kadhaa huko, pia.

Kama mapumziko ya mwisho, unaweza kuhifadhi nakala ya habari muhimu ya original (sio yote nyumbani! Au utaeneza shida), na kuifuta na kuifanya tena, ingawa ni bora kupata mahali shida iko.


1


2014-11-26

Kwa mimi usanidi wa vifurushi kadhaa ulikuwa umezimwa, kwa hivyo kukimbia (baada ya ctrl + alt + F3 ):

 sudo dpkg --configure -a
 

suluhisha shida.


1


2017-01-24