Je! Nifanye nini Ubuntu wakati wa kufungia?


Nenda kwa jibu lililokubaliwa


Mifumo yote ya uendeshaji hukomesha wakati mwingine, na Ubuntu sio ubaguzi. Je! Nifanye nini kupata tena udhibiti wakati ...

  • mpango mmoja tu unacha kujibu?
  • Je! hakuna chochote kinachojibu kwa kubonyeza kwa panya au mashine muhimu?
  • panya huacha kusonga kabisa?
  • Nina Intel Bay Trail CPU?

Kwa utaratibu gani nipaswa kujaribu suluhisho kadhaa kabla ya kuamua kuvuta kuziba kwa nguvu?

Nifanye nini wakati wa kuanzisha Ubuntu unashindwa? Je! Kuna utaratibu wa utambuzi ambao ninaweza kufuata?


619









Idadi ya majibu: 30


Wakati programu moja itaacha kufanya kazi:

Wakati dirisha la programu linakacha kujibu, kwa kawaida unaweza kuiwacha kwa kubonyeza kitufe cha X kilicho karibu na kushoto juu ya dirisha. Hiyo kwa ujumla itasababisha sanduku la mazungumzo ukisema kuwa programu hiyo haijibu (lakini tayari ulijua hilo) na kukuwasilisha na chaguo la kuua programu hiyo au kuendelea kungojea ili kujibu.

Wakati mwingine hii haifanyi kazi kama inavyotarajiwa. Ikiwa huwezi kufunga dirisha kwa njia ya kawaida, unaweza kupiga Alt+ F2, chapa xkill na bonyeza Enter. Kishale chako cha kipanya kisha kugeuka X . Tembea juu ya dirisha linalokosea na bonyeza kushoto kuua. Kubonyeza kulia kutafuta na kurudisha panya yako kuwa ya kawaida.

Kama programu yako inafanya kazi kutoka terminal, kwa upande mwingine, unaweza kawaida mguu kwa Ctrl+ C. Ikiwa sio hivyo, pata jina na kitambulisho cha amri yake , na mwambie mpango huo umalizike haraka iwezekanavyo na kill [process ID here] . Inatuma ishara mbadala SIGTERM ( 15 ). Ikiwa yote mengine hayatafaulu, kama chaguo la mwisho tuma SIGKILL ( 9 ) : kill -9 [process ID here] . Kumbuka kwamba unapaswa kutumia SIGKILL kama suluhishi la mwisho, kwa sababu mchakato huo utasimamishwa mara moja na kernel bila nafasi ya kusafishwa. Haipati hata ishara - inacha tu kuwapo.

(Kuua mchakato kwa njia zote kill -9 kunafanya kazi ikiwa una ruhusa ya kuua. Katika hali nyingine maalum mchakato bado umeorodheshwa na ps au top (kama "zombie") - katika kesi hii, mpango huo uliuawa, lakini uingiliaji wa meza ya mchakato unahifadhiwa. becuse inahitajika baadaye.)

Wakati panya itaacha kufanya kazi:

Ikiwa kibodi bado inafanya kazi, bonyeza Alt+ F2na kukimbia gnome-terminal (au, ikiwa haya hayawezi kuzindua, bonyeza Alt+ Ctrl+ F1na uingie na jina lako la mtumiaji na nenosiri ). Kutoka hapo unaweza kusuluhisha mambo. Sitaingia kwenye utatuzi wa panya hapa, kwani sijafanya utafiti. Ikiwa unataka tu kujaribu kuanzisha tena GUI, kukimbia sudo service lightdm restart . Hii inapaswa kuleta chini GUI, ambayo kisha itajaribu kupeana, ikakurudisha kwenye skrini ya kuingia.

Unapokuwa na Intel Bay Trail CPU

Tazama https://askubuntu.com/a/803649/225694 .

Wakati kila kitu, funguo na panya na yote, acha kufanya kazi:

Kwanza jaribu njia ya uchawi ya SysReq ilivyoainishwa katika jibu la Phoenix . Ikiwa hiyo haifanyi kazi, bonyeza kitufe cha Rudisha kwenye kesi ya kompyuta. Ikiwa hata hiyo haifanyi kazi, itabidi tu mzunguko wa mashine uwe na nguvu .
Kamwe usifikie hatua hii.


423



Ikiwa itafungika kabisa, unaweza kuiweza tena, ambayo ni njia mbadala salama ya kuanza tena kompyuta tena.

BONYEZA na:

Wakati unashikilia Altna SysReq (Print Screen)funguo, chapa REISUB.

 R:  Switch to XLATE mode
E:  Send Terminate signal to all processes except for init
I:  Send Kill signal to all processes except for init
S:  Sync all mounted file-systems
U:  Remount file-systems as read-only
B:  Reboot
 

REISUB ni busier nyuma, kama katika "System ni busier kuliko ni lazima", kama unahitaji kukumbuka yake. Au mnemonically - R eboot; E ven; Mimi f; S ystem; U tterly; B roken.

Hii ndio ufunguo wa SysReq:


Ufunguo wa SysReq

KUMBUKA: Kuna njia mbaya kidogo kuliko kuunda mfumo mzima. Ikiwa SysRequfunguo unafanya kazi, unaweza kuua michakato ya kila mmoja kwa kutumia Alt+ SysReq+ F. Kernel ataua mchakato wa «gharama kubwa zaidi 'kila wakati. Ikiwa unataka kuua michakato yote kwa koni moja, unaweza kutoa Alt+ SysReq+ K.

KUMBUKA: Unastahili kuwezesha wazi mchanganyiko huu muhimu. Meli za Ubuntu zilizo na mpangilio wa kawaida wa sysrq 176 (128 + 32 + 16), ambayo inaruhusu kuendesha sehemu ya SUB tu ya mchanganyiko wa REISUB. Unaweza kuibadilisha kuwa 1 au, ambayo ina uwezekano mdogo wa kudhuru, 244. Ili kufanya hivyo:

 sudo nano /etc/sysctl.d/10-magic-sysrq.conf
 

na ubadilishe 176 hadi 244; basi

 echo 244 | sudo tee /proc/sys/kernel/sysrq
 

Itafanya kazi mara moja! Unaweza mtihani huu kwa kubonyeza Alt+ SysReq+ F. Kwangu, iliua tabo ya kivinjari kinachotumika, kisha viongezeo vyote. Na ikiwa utaendelea, unaweza kufikia kuanza tena kwa Server X.


Maelezo zaidi juu ya kazi Alt+ SysReqzote hapa .


490



Unaweza kufanya njia ya mkato Ctrl+ Alt+ Deletekufungua Monitor ya Mfumo , ambayo unaweza kuua programu zozote zisizokubali.

  1. Fungua Mfumo ➜ Mapendeleo ➜ Njia za mkato za kibodi na bonyeza Ongeza .
    Kwenye uwanja wa Amri , ingiza gnome-system-monitor . Taja njia ya mkato chochote unachotaka.


ingiza maelezo ya picha hapa

  1. Bonyeza Tuma na kisha bonyeza mahali inasema Walemavu . Sasa piga funguo Ctrl+ Alt+Delete


ingiza maelezo ya picha hapa

  1. Funga njia za mkato za kibodi na jaribu njia ya mkato:


ingiza maelezo ya picha hapa


63



Sehemu za kufungia kama vile umeelezea zinaweza kuwa programu na vifaa vinahusiana na vile ambavyo wakati mwingine umetambua ni ngumu kugundua.

Vifaa

Ikiwa hii ni PC ya desktop angalia kadi zako za vifaa. Kwa laptops zote na dawati ambazo zinaweza uwezekano wa maswala ya aina ya acpi.

Inaweza kuwa muhimu kurahisisha usanidi wako kwa muda mfupi kuwa na kadi za picha tu zilizounganishwa na kibodi ya kawaida na panya. Kadi zingine zote zinapaswa kuondolewa.

Kwa maswala yanayohusiana na acpi, jaribu kupiga kura noapic nomodeset katika chaguo la Boot ya grub. Yake pia inafaa kujaribu acpi=off ingawa hii inaweza kuwa na athari zingine zisizofaa kama matumizi ya shabiki wa kila wakati.

Pia inafaa kuangalia kiwango cha toleo la bios na kuona ikiwa muuzaji ana toleo jipya zaidi la bios. Maelezo ya kusoma yanapaswa kufunua kwa matumaini ikiwa toleo lolote jipya zaidi la shambulio na kufungia.

Programu

Ninaona umejaribu madereva ya kiwango cha 270 lakini umeshindwa kwa sababu ya kufungia. Je! Unaweza kufafanua ikiwa una maswala sawa na dereva wa chanzo-wazi? Ni wazi kuwa hautapata Umoja wakati wa kujaribu hii.

Kufungia picha Graphics inaweza kuwa moja ya / au mchanganyiko wa dereva / compiz / X / kernel

Kama una nia ya kujaribu yoyote ya mapendekezo yaliyo hapo chini kwanza Backup mfumo wako kwa wema chombo Backup kama vile CloneZilla. Utahitaji kifaa cha media cha nje kupokea picha kama vile fimbo kubwa ya USB / gari au kutenganisha gari ngumu ya ndani.

Kufunga dereva mpya wa nVidia

Lemaza (ondoa) dereva wako wa sasa wa 173-nvidia kwa kutumia Window ya Madereva ya ziada.

Kuna idadi ndogo ya marekebisho muhimu kimsingi katika hali 275 lakini idadi ndogo pia kwenye 280beta iliyosanidi kufungia - inafaa kupiga risasi ili kuona ikiwa hizi zinatumika kwa kadi yako ya picha. Kwa bahati mbaya nvidia hazielewi kwa undani ni kadi zipi hurekebisha (soma.txt)

Walakini - ningependekeza sana Backup isipokuwa unajisikia ujasiri juu ya kubadilisha usanidi wa nvidia - haswa kwani ulikuwa na maswala makubwa na madereva wakubwa 270. Nimetumia clonezilla mara isitoshe na imekuwa ikinipeleka shida. Unahitaji gari kubwa la nje ingawa - USB fimbo / gari la nje au gari tofauti.

Sasisho za X

Madereva ya picha mpya yamewekwa kwenye p x ya sasisho .

Kumbuka - hii itakuongoza kwenye msingi wa msingi - ikiwa inasasisha katika siku zijazo ppa-purge PPA yenyewe kabla ya kusasishwa.

Unaweza pia kusanikisha madereva kutoka nVidia:

Jaribu kusanikisha madereva ya hivi karibuni ya nvidia dereva 275 au 280 - madereva 32bit 280: tovuti ya ftp na 64bit: madereva 280: ftp tovuti

Ili Kufunga

CTRL+ ALT+ F1kubadili TTY1 na kuingia

 sudo service gdm stop
 

Ili kusimamisha seva ya X

 sudo su
 

Kuendesha kama mzizi

 cd ~/Downloads
sh NVIDIA-Linux-x86-280.04.run
 

Ili kufunga dereva wa 32bit (equiv for 64bit) kisha reboot.

Kuondoa

 sudo sh NVIDIA* --uninstall
 

Pia ondoa /etc/X11/xorg.conf

X / Kernel / Compiz

Ikiwa utaendesha Ubuntu wa classic na athari unapata maswala ya kufungia sawa na Ubuntu wa kawaida? Ikiwa huwezi kuzalisha kufungia na Ubuntu wa classic (hakuna athari) basi hii itakuelekeza kwa suala la compiz. Ningeweza kuongeza ripoti ya mdudu wa uzinduzi na timu ya compiz.

Ikiwa nafasi inapatikana (km 20Gb), unaweza kutumia buti mbili / kusanikisha kando na alpha moja ya hivi karibuni. Kwa wazi hii yenyewe haitakuwa na msimamo, lakini itakuja na X na Kernel ya hivi karibuni. Unaweza kuhitaji kusanidi dereva za michoro za beta 280 hapo juu kwani labda haitatolewa kwenye wigo wa Dereva wa ziada.

Ikiwa wakati wa majaribio hautaona shughuli sawa ya kufungia unaweza kujaribu kuinua toleo lako la X na p-x-edger ppa na kutumia kernel kernel 3.0 huko Natty. Kuenda kwa njia hii sio kuhitajika sana - na inaweza kusababisha usasishe maswala katika siku zijazo - na inaweza kuwa na suala lingine la utulivu usiotarajiwa. Tena, tumia ppa-purge kuondoa PPA.

Kernel 3.0 imewekwa na PPA - utahitaji kusanikisha vichwa na kernel yenyewe kutoka kwa sinaptiki KABLA ya kuanza upya ikiwa unakusudia kusanikisha dereva ya nvidia baadaye.

Hii ni PPA kupima - je na Backup tayari kama unataka kujaribu njia hii.


47



Ikiwa unapata kufungia sana, kunaweza kuwa na kitu kibaya na vifaa vyako. Nilikuwa kupata lockups ngumu kila masaa 48 kwa sababu ya chini ya RAM bora. Memtest86 + ilionyesha kosa baada ya dakika 40 ya majaribio. Nilibadilisha RAM kwa zingine zaidi (chini ya dhamana) na sasa nina siku 32, saa 1 ya nyongeza.

Ubuntu huwa haingii kuvua kumbukumbu zako kila kumbukumbu yako kama Windows inaweza kwa wakati. Hata kama programu moja au dereva duni wa video ya X inafanya, unaweza kuanza tena LigthtDM kwa urahisi sana na endelea tu kwenda na kwenda. Kwa kweli nimepitia matoleo matatu ya beta ya dereva wa nvidia kwenye buti hii moja :)

Kwa hivyo ... Wakati kujua jinsi ya kuanza tena kwa upole ni jambo muhimu sana, kutafuta, kuripoti na kurekebisha mfumo lazima iwe kipaumbele chako kijacho. Ikiwa ni mfumo wa kila siku, unapaswa urahisi kuifanya iwe kati ya visasisho vya kernel * bila kuhitaji kuanza tena.

* Unapaswa kuanza tena wakati unapata masasisho ya kernel kwani yatakuwa marekebisho ya usalama ambayo hayatatumika hadi uingie tena kwenye kona mpya zaidi.


38



Wakati kila kitu kitaacha kufanya kazi, kwanza jaribu Ctrl+ Alt+ F1kwenda terminal, ambapo unaweza kuua michakato ya X au shida zingine.

Ikiwa hata hiyo haifanyi kazi, jaribu kutumia kushikilia chini Alt+ SysRequkishinikiza (polepole, na sekunde chache kati ya kila moja) R E I S U B.

Hii inaweka kibodi katika hali mbichi, inamaliza kazi katika majimbo anuwai, inasawazisha disks, nk, na mwishowe huanzisha tena mashine. Utapata matokeo bora zaidi ukifanya hivi kuliko kuvuta tu kuziba. Kwa kweli, ikiwa hii itashindwa, umebaki sana na kuvuta kuziba.


31



Pia, wakati mwingine ni X-Server ambayo hutegemea - kesi ambayo nimepata mara nyingi unapotumia Compiz.

Ikiwa hii ndio kesi unaweza kuua X, ambayo itaanza tena na ikakurudisha nyuma kwenye skrini ya kuingia.

Mlolongo wa msingi ni Ctrl+ Alt+Backspace

Ingawa hii imezimwa kwa chaguo-msingi (labda watumiaji wapya walikuwa wakiigonga kwa bahati mbaya) na inaweza kuwashwa kama hii:

  1. SystemKeyboard (i. Mazungumzo ya Upendeleo wa Kibodi)
  2. mipangilio tab
  3. Bonyeza kitufe cha Chaguzi
  4. Wakati muhimu Mlolongo kuua X server uhakika kuangalia Ctrl+ Alt+Backspace .

30



Favorite yangu ya kwanza wakati jumla kufungia imetokea - Alt+ SysRq+ K.

Hiyo combo inaua X, na kunirudisha kwenye skrini ya kuingia ya graphical. Kama hiyo haina kazi, jaribu Alt+ SysRq+ R E I S U B.


27



Katika hali kama hizi unaweza kujaribu CTRL- ALT- F1kupata kiweko. Kisha ingia na nywila yako.

Kuanzisha tena GUI

Unaweza kujaribu kuanza desktop yako ya picha na:

 sudo service lightdm restart
 

Ikiwa unaendesha Ubuntu 11.04 au mapema , unapaswa kutumia hii badala (kama gdm inavyotumiwa kuwa msimamizi wa onyesho la msingi):

 sudo service gdm restart
 

Ikiwa unatumia Kubuntu badala yake, basi msimamizi wa onyesho la msingi ni kdm , kwa hivyo unapaswa kutumia:

 sudo service kdm restart
 

Ikiwa unatumia msimamizi mwingine wa onyesho, badilisha ligthdm / gdm / kdm na jina lake.

Kuanzisha tena Mashine

Ikiwa unataka kufanya upya mfumo safi, tumia:

 sudo shutdown -r now
 

18



DoR na Phoenix wamejibu hili vizuri. Ili kufanya ukurasa huu ukamilike zaidi ningeongeza:

Ikiwa ni X tu "iliyovunjika", kuliko unaweza kutumia kernel kuua:

SysRq+ Alt+K

Kwa laptops (inategemea mfano, kawaida inahitajika ikiwa "SysRq" imeandikwa kwa bluu):

Fn+ SysRq+ Alt+ K(kutolewa Fnbaada ya kushinikiza SysRq).


17



Ninachofanya ni kufungua terminal na mfano. Ctrl+ Alt+F2

Ingia na utumie istilahi kuua mchakato ambao unaleta viini

 ps -e | grep <procesname>
 

Hii inaonyesha processID ya mchakato kwa jina hilo

 (sudo) kill <processID>
 

Hii inazuia mchakato kwa usalama, ikiwa haifanyi kazi

 (sudo) kill -9 <processID>
 

Tumia kurasa za mtu huyo kwa habari zaidi juu ya maagizo haya.

Unaweza kupata nyuma user interface graphical kwa Ctrl+ Alt+F7


16



Ili kugundua kufungia unapaswa kuwa na uwezo wa kutumia koni ya wavu (au koni ya serial ya jambo hilo). Fuata maagizo yaliyowekwa hapa .


13



Jambo la kwanza kutazama ni ikiwa X tu ndio waliohifadhiwa, au mfumo mzima. Wezesha ssh na kisha ssh kwenye mfumo. Ikiwa huwezi kuingilia ndani, basi labda inafungwa na kernel. Ikiwa unaweza kushona, basi inaweza kuwa tu dalada ya gpu.

Ifuatayo jaribu kuanza tena X. Fanya hii kwa kuanza tena msimamizi wa onyesho:

  • Kwenye Ubuntu 11.10 na baadaye, LightDM ni msimamizi wa onyesho, kwa hivyo kukimbia:

     service lightdm restart
     
  • Kwenye Ubuntu 11.04 na mapema, Pato la Taifa ni meneja wa kuonyesha, kwa hivyo kukimbia:

     service gdm restart
     

Ikiwa hiyo inafanya kazi, basi labda ni mdudu wa X. Ikiwa haifanyi kazi, basi unaweza kuwa na uporaji wa GPU katika dereva wa kernel drm. Itakuwa muhimu kujua kwa wakati huu ikiwa unaendesha dereva wa -ati (chanzo wazi), au -fglrx (chanzo kilichofungwa) dereva.


13



Ikiwa itabidi ufanye kuzima ngumu ningekuwa nikijiuliza ikiwa kumbukumbu (RAM) ilikuwa ikishindwa. Kwenye buti yako inayofuata, jaribu kukimbia memtest86. Ili kufanya hivyo:

  • wakati unapopanda moto, shikilia kitufe cha kuhama
  • menyu ya GRUB itaonekana
  • tumia vitufe vya mshale kuchagua chaguo la mwisho "memtest86"
  • waandishi wa habari ingiza

Utapata onyesho la msingi na itajaribu kusoma na kuandika maadili mengi kwa RAM yako yote. Kadiri tu hakuna makosa, utaona hali ya kijani kibichi. Ikiwa kuna kutofaulu yoyote itageuka kuwa nyekundu. Katika hali hiyo utahitaji kubadilisha angalau fimbo moja ya RAM yako.

Kuna pia nyaraka za jamii za kugundua upungufu wa vifaa .


11



Kama umewahi kutumia uchawi SysRq muhimu kama alipendekeza katika jibu la kwanza, kujaribu tu kupata keyboard kwa kazi ya kwanza na Alt+ SysRq+ R, kisha jaribu Ctrl+ Alt+ F1tena.

Inaweza kufanya kazi na unaweza kujiokoa upya. Tu ikiwa haifanyi kazi unapaswa kujaribu mlolongo mzima wa REISUB .


9



Tu vyombo vya habari Ctrl+ Alt+ F1kwenye keyboard yako ya TTY1 wazi. Wakati inafungua, kukimbia amri ya kuua. Mfano hapa chini.

kwanza unatumia: ps hii itaonyesha michakato yote inayoendesha ("ps | chini" ikiwa unataka kuona matokeo ya ukurasa kwa ukurasa) Kisha utafute PID ya mchakato ambao unataka kusitisha. Baada ya matumizi haya: kuua pid

kuua amri- Acha mchakato kukimbia

Syntax: kuua [-s sigspec] [-nsaini] [-sigspec] ajirapec au pid kuua -l [exit_status]

Maelezo: Magamba ya kisasa zaidi, Bash pamoja, ina kazi ya kuua iliyojengwa. Katika Bash, majina na nambari zote mbili ni

inakubaliwa kama chaguzi, na hoja zinaweza kuwa vitambulisho vya kazi au michakato. Hali ya kutoka inaweza kuripotiwa kwa kutumia chaguo la -l: sifuri wakati angalau ishara moja ilitumwa kwa mafanikio, isiyo ya sifuri ikiwa kosa limetokea. Kutumia amri ya kuua kutoka / usr / bin, mfumo wako unaweza kuwezesha chaguo zaidi, kama uwezo wa kuua michakato kutoka kwa kitambulisho chako cha mtumiaji na kuashiria michakato kwa jina, kama na pgrep na pkill. Amri zote mbili za kuua hutuma ishara ya TERM ikiwa hakuna mtu anayepewa.

Chanzo: http://www.linuxforums.org/forum/newbie/53976-end-tasks-linux-ingly-task-manager-windows.html

Chanzo: http://webtools.live2support.com/linux/kill.php


8



Nadhani hakuna kitu kama distro kamili, hata katika Windows wana skrini hii ya kifo.

  • Fungua terminal nyingine Ctrl+ Alt+ F2.

  • Ingia na jina lako la mtumiaji na nywila.

  • Toa amri hii:

     sudo /etc/init.d/gdm restart
     

    Hii inaanzisha tena au inakupa nje ya kikao chako cha sasa lakini haitaanza tena.

Halafu Ctrl+ Alt+ F7nenda rudi kwenye taswira yako ya picha.


5



Unaweza kufanya Alt+ F2na kuandika killall <program> au xkill bonyeza au bonyeza kwenye windows unayotaka kuvutwa!


5



(Jibu la wiki ya Jumuiya - suluhisho awali lilizikwa kwenye swali la OP )https://askubuntu.com/questions/2301/randomly-freezes-how-can-i-diagnose-the-problem%23question#question

SOLUTI:

Imetatuliwa.

Shida yangu haswa ilikuwa kadi yangu ya picha (mfululizo wa Radeon 9000). netconsole ilifunua nilikuwa napata kosa : "reserve failed for wait" . Baada ya jaribio na kosa, mimi mwenyewe niliunda kadi yangu ya video na kuongeza kasi ya vifaa vya walemavu. Sawa kabisa suala hilo.

Hii ndio nilifanya:

Imeundwa xorg.conf

Ubuntu husanidi kiweko xorg.conf na haitumii faili. Ili kuhariri faili hii, lazima umwambie Ubuntu kuunda moja kwa moja kisha kuibadilisha. Hapa kuna hatua:

  1. Anzisha mfumo
  2. Shika Shiftkama buti za GRUB
  3. Chagua terminal ya mizizi katika menyu ya kuingia ya GRUB
  4. Tekeleza: X -config xorg.conf.new
  5. Nakala: cp xorg.conf.new /etc/X11/xorg.conf

Lemaza Kuongeza kasi kwa vifaa

Ifuatayo ni maalum kwa kadi yangu ya Radeon, lakini nina hakika kadi zingine zina usanidi sawa.

  1. Hariri xorg.conf
  2. Pata sehemu ya "Kifaa" kwa kadi ya picha
  3. Chaguo la kutojiondoa "NoAccel" na kuweka "Kweli"
  4. Okoa + reboot

Matumaini ambayo husaidia.


5



Suluhisho rahisi zaidi ni kuongeza programu ya "Kikosi cha Kuacha" kwenye jopo lako la juu la Gnome na wakati programu haitojibu, bonyeza kwa nguvu kuacha na kisha kwenye programu.

Nimeshangaa na majibu mengi, hii haijasemwa. Kwa kweli, unaweza kufanya ps -A na bomba mara grep kwa jina la programu yako. Na kill -9 hiyo. Napendelea unyenyekevu.


4



Ubuntu wangu unakabiliwa na kufungia sana (labda mara 20 isiyo ya kawaida kwa siku). Ninatumia ufunguo wa sysrq pia, lakini badala ya kuitumia kuunda tena au kuua xserver, ninatumia amri ya 'f' inayoita oom_kill, kwa ufanisi kuacha mchakato. Nimewahi kuona tabo hizi za chrome ya kushuka (kwa kawaida huwa na uzani kadhaa wazi wakati mmoja). Kwa hivyo, hii ni nje ya fujo 95% ya wakati huo.

Kwa hivyo wakati ubuntu wangu unapoanza (kufuli, panya huacha kujibu nk), nashikilia alt+ sysrqkisha nikigonga f(ikiwa hautafanya hivi kwa usahihi itachukua picha ya skrini). Mimi kawaida nalazimika kurudia hii combo mara kadhaa kabla ya ubuntu kurudia maisha.

Ningekuwa nimeacha ubuntu muda mrefu uliopita ikiwa singegundua hii, natumai inasaidia mtu!


4



Piga Alt+ F2ili kutekeleza amri. Chapa xkill na hit Enter.

Mshale wa panya wako atabadilika kuwa msalaba ambao unaweza kulazimisha kufunga dirisha lolote ulilobofya.

Ikiwa mtu anaweza kutoa picha ya skrini, nadhani hiyo itakuwa muhimu.


3



Unaweza kupata habari ya ziada unapobadilisha mtazamo wa TTY. Bonyeza Ctrl+ Alt+ F1kupata hii, tumia Ctrl+ Alt+ F7(au labda F8) kurudi GUI. Unaweza kuwa na vipindi tofauti juu ya funguo zaidi za F lakini hiyo ni swali tofauti kabisa.


3



ikiwezekana, jaribu kufungua ganda la ssh kutoka kwa kompyuta nyingine. Huu ni chaguo Ikiwa ulijua mapema kuwa kompyuta inaweza kunyongwa hivi karibuni, fungua unganisho kwanza kabla ya kufanya kazi hiyo.

Mimi hufanya hivyo wakati mwingine wakati ninajua vmware inaendesha mambo na GUI ya ubuntu (mwenyeji wa vmware) huwa hajali. Naweza kufanya kusimamisha kutoka kwa ssh ganda, inaweza kuchukua muda mpaka itakapofikia, na baada ya muda kompyuta haifanyi kazi tena.


2



Kulikuwa na mende kadhaa zilizokosekana kati ya uhusiano wa Unity / Compiz, mfumo wa X.org na dereva wa Video. Hizi mende bila shaka hushughulikiwa na matoleo mapya zaidi, yaliyosasishwa ya Kitengo, Compiz, X au Dereva wa video.

Wakati ndani ya Umoja na kila kitu kinapunguza polepole na kimsingi kuharibiwa, kwenda kwa TTY1, bonyeza CTRL+ ALT+ F1. Wakati uko kwenye terminal, chapa mtumiaji wako na nywila ili ufikie mstari wa haraka. Unaweza pia kupata TTY wakati unaongeza kwa kushinikiza ESCau kushikilia SHIFT, kisha kwenye menyu ya GRUB, ukichagua hali ya kurejesha.

  1. Weka Xorg Edgers PPA

     sudo add-apt-repository ppa:xorg-edgers/ppa sudo apt-get update
     

    Kulingana na kadi yako ya video unaweza kusanikisha safu 304, 310 Series, 313 Series au nyingine mpya ambayo inaonekana hapo. Ninapendekeza kila wakati jaribu toleo la hivi karibuni na tu ikiwa inatupa shida, kisha shuka kutoka hapo hadi ufikie toleo ambalo kila kitu hufanya kazi kwa usahihi. Kwa mfano, ikiwa una GT 9500 au baadaye (Kama katika kesi yangu ambayo pia nina 440 GT, 560 TI na 680 GTX) toleo pekee linalosuluhisha shida zangu zote ni 313.18 iliyotokea siku chache zilizopita. . Kwa hivyo ningefanya hivi:

     sudo apt-get install nvidia-313
     

    Hii ingefunga toleo la hivi karibuni la safu 313. Inarekebisha shida nyingi za video na compiz, umoja na xorg. Mfululizo 310 pia hurekebisha maswala mengi lakini haujajaribu moja na kadi zangu za video. Toleo zingine za Nvidia ni nvidia-majaribio-304 na nvidia-majaribio-310 kama ilivyoandikwa.

  2. Anzisha upya ili kujaribu ikiwa kadi yako ya video haifanyi kazi vizuri na Ubuntu. Ikiwa unapata shida yoyote kuhusu faili ya usanidi ya Nvidia, fungua tu terminal na aina sudo nvidia-xconfig na uwashe upya.

Kuna maswali mengine mazuri ambayo yanaweza kusaidia kama:

Ninawezaje kusasisha dereva wangu wa NVIDIA?

Je! Ninasanikishaje madereva ya Nvidia?

Haiwezi kufunga dereva wa Nvidia

Kuna tofauti gani kati ya vifurushi vya sasa vya nvidia, na vya hivi karibuni?

Au hata moja ambayo ni generic zaidi: Jinsi ya kuwezesha kwa usahihi mchemraba wa Desktop kwenye Unity 3D?


2


2013-02-11

Ikiwa umejaribu yote hapo juu na shida ya kufungia inabaki, unaweza kutaka kujaribu kile nilichofanya.

Tuma kiasi cha safi cha anwani kwa CPU, RAM na ugumu wowote wowote wa chip kuonyesha maonyesho ya viini vidogo, vilivyojaa sana. Wanaweza kupoteza uwezeshaji kutokana na mkusanyiko wa vumbi na vile vile kunapunguza kutokana na unyevu.

Siku kadhaa baada ya kusafisha (nilitumia CRC 2-26) na safu ya majaribio ya mkazo ya kikatili, PC yangu haijaganda mara moja.

Kwa hivyo, kwa nyinyi nyote kupata ghafla zisizotarajiwa, toa fujo kuzunguka na OS yako zaidi ya kile kinachofaa na ufanye vumbi kamili na kusafisha mawasiliano.


2



Badilishana na Linux kernel 2.6.35 mpya au zaidi ambayo itasuluhisha shida yako. Fuata hatua hizi kutoka kwa kiunga hiki .


2



Nilikuwa na masuala kama haya na 10.04. X ingetegemea na hakuna chochote lakini kuweka upya kunaweza kurekebisha. Nilisasisha madereva yangu ya nvidia kwa toleo jipya na sijapata maswala tangu.


1



Katika hali maalum sana unatumia Virtualbox kuendesha mgeni-wageni kwenye mwenyeji wa 32-bit (Ubuntu) kwa kutumia VT-x au AMD-V (teknolojia ya uvumbuzi wa vifaa iliyojengwa ndani ya CPU yako) tu

Virtualbox inaweza kukufanya mwenyeji wako wa 32-bit apate bahati nasibu wakati unapoendesha mgeni-bit juu yake kwa kutumia VT-x au AMD-V (teknolojia ya uvumbuzi wa vifaa iliyojengwa ndani ya CPU yako). Ni suala linalojulikana .

Suluhisho 2:

  1. Lazima ukimbie wageni 32-bit tu kwenye mwenyeji wako wa sasa wa 32- ilipendekezwa ikiwa una chini ya 2 GB ya RAM];
  2. Lazima ubadilike kwa Ubuntu 64-bit kama mwenyeji (unaweza hata kufanya uhamiaji "wa 32-hadi-64-bit" kwa kuweka tena Ubuntu 64-bit bila kugusa folda yako "/ nyumbani") [ilipendekezwa ikiwa una 2 GB ya RAM au zaidi].

Tafadhali kumbuka kuwa unaweza kuendesha wageni-kidogo na wageni wa 32-bit kwenye mwenyeji wa-64 kwa kutumia Virtualbox bila shida yoyote.

Majibu mengine yana kesi za jumla zilizofunikwa vizuri ...


1